Chào mừng khách Tìm kiếm | Các chủ đề đang hoạt động | Danh sách thành viên | Đăng nhập

KOMATSU 450-7 lúc mất hết thao tác lúc lại chạy ngon, HELP.... Các lựa chọn
anhnhatemnhi
Đã đăng: Thursday, November 15, 2012 11:30:25 PM

Hạng: Newbie
Nhóm: Member

Gia nhập: 11/15/2012
Các bài: 8
Nơi cư trú: Hà Nội
Chào các bậc tiền bối, em mới vô diễn đàn lần đầu, cả tuần nay em đọc kinh nghiệm của các bác giờ em xin sự hỗ trợ, mong sự giúp đỡ.
Cụ thể pan em xin đưa:
Máy xúc đào bánh xích Komatsu 450-7 đang hoạt động bình thường, cách đây một tháng sảy ra 2 hiện tượng
1 - Khi làm việc bình thường, lúc mất hết các thao tác, lúc lại hoạt động bình thường. Có lúc mất - được liên tục, lúc thì hoạt động bình thường khoảng 2 tiếng, lúc cả buổi, lúc vài phút.
Em đã kiểm tra: lúc mất áp suất điều khiển = 10K, đường điều khiển lấy từ hộp diêm (van tràn hay van giảm áp ấy) được chia làm 2, một đường làm đường dầu điều khiển van, và một đường về để điều khiển bơm (đường 2). Vì em đang kiểm tra dở có việc phải về HN lên em về tuần sau em xuống làm tiếp.
Em thử đổi 2 đường dầu chính của bơm cho nhau, máy không bị mất điều khiển nữa nhưng bơm kêu
Đổi 2 đường dầu điều khiển bên trái bơm (nhìn từ đuôi bơm) đường dầu điều khiển (qua van tràn hay van giảm áp) và đường dầu phía trên của bơm sau thì máy lại làm việc bình thường ko bị nữa. Nhưng em sợ nó ảnh hưởng tới máy nên muốn tìm ra bệnh này.
(em đưa hình lên rồi ko biết có được không, đường áp điều khiển là đường 2, còn khi đổi 2 đường là em đổi đường 1 và đường 2)

2 - Máy làm việc liên tục cả buổi không sao, cứ tắt máy đi thì phải đợi nhiệt độ nước làm mát xuống khoảng 40-50 độ thì mới khởi động lại được.
Mong sự trợ giúp của các tiền bối cho cậu học trò mới chuyển nghề từ sửa chữa khoan đá sang máy xúc với.
mxdhanoi@gmail.com 0984651618
Em xin đưa thêm thông tin là cty em có 3 con xúc Kom PC200-7, 450-7, 650-7 nên em có thể tham khảo từ 2 máy kia nữa.
Cảm ơn các tiền bối
lamthitvit
Đã đăng: Sunday, November 18, 2012 3:27:36 PM

Gia nhập: 6/23/2011
Các bài: 9
Nơi cư trú: Ha noi
1/ Tháo bơm ra kiểm tra, một ngăn bơm và servo valve bị lỗi.
2/ thay bộ kim phun ( tôi có cả kim phun mới và cũ, nếu cần gọi cho tôi 0903247339 )
dotrongdoan
Đã đăng: Sunday, November 18, 2012 6:13:01 PM
Hạng: Advanced Member

Gia nhập: 8/30/2011
Các bài: 73
Nơi cư trú: ha noi
bác alo cho em, có người tơi làm liền cho bác

Xong som_nghi som
Xong muon_nghi dung gio
Khong xong_ta nghi
Ta nghi_la xong
Nghi van_chua xong
Ta tim_su phu
Su phu_khong biet
Ta danh.....bo tay....

Đỗ Trong Đoàn
doantrongdo@yahoo.com
0976 886 026
Hà Nội city.
anhnhatemnhi
Đã đăng: Monday, November 19, 2012 10:27:41 AM

thanks 2 bác, em cũng nghi trường hợp van trong bơm bị kẹt. Mai em lại lên đó, trường hợp nóng nổ lại máy khó liệu có do đường nhiêu liệu, nước hay hơi bị air không anh?
Còn bác Đoàn, thư thư anh em mới hợp tác được chứ, em cũng dân sửa thuê trước đây em hiểu mà, nhưng em có pan mà bác chưa bắt bệnh cho em đã khuyên thế rồi.
Để thuê thì cần gì diễn đàn nữa giờ. Nếu các bác có bệnh máy khoan em tư vấn hết nước mà các bác chưa sửa được thì em mới sửa thuê. Bên em còn có con PC 200 - 7 đang thuê sửa, có mấy tốp gà lên sửa em kệ. Bơm chết, 2 thằng thay rồi xúc rửa hệ thống thủy lực mà vẫn không được, thay xong bơm lại hỏng, lại ra mạt. Bác nào ở HN phối hợp em sửa cty trả công. Giờ em đang lo con 450-7 đã. Hôm qua em lên sửa thì bận sửa con xúc 150 và khoang HCR1500ED. Xong nhớ vợ em lại về HN rồi. Mai em lại lên đó, có gì em cập nhật cho các bác nhé.
D53P
Đã đăng: Monday, November 19, 2012 7:55:54 PM

Gia nhập: 11/9/2012
Các bài: 11
Nơi cư trú: vn
NHÌN QUA CHỈ LÀ DÂN CHUYÊN ĐÁNH THUÊ LÀM GÌ CÓ CHẾ ĐỘ MỜI VỀ LÀM
anhnhatemnhi
Đã đăng: Monday, November 19, 2012 9:52:07 PM

Cái ông bạn này, đánh thuê mà phải để đó về hỏi, xong không được lại về hỏi xong lại xuống à, nếu vậy thì đi lái máy cho rồi. Tôi chuyên làm khoan nên về xúc còn chưa rành. Lên mạng hỏi các tiền bối chỉ đường mách nước. Các tiền bối đâu rồi...?
gadongnat
Đã đăng: Tuesday, November 20, 2012 12:34:33 AM

Gia nhập: 1/12/2011
Các bài: 587
Nơi cư trú: hanoi
cái con máy của cụ đây
http://xemaycongtrinh.com.vn/forum/Default.aspx?g=posts&t=1330
Hoa hậu mới được khai quật thôi ý mà
news_tech
Đã đăng: Friday, November 23, 2012 4:25:17 PM

Gia nhập: 12/28/2009
Các bài: 40
Nơi cư trú: HP
anhnhatemnhi viết:
thanks 2 bác, em cũng nghi trường hợp van trong bơm bị kẹt. Mai em lại lên đó, trường hợp nóng nổ lại máy khó liệu có do đường nhiêu liệu, nước hay hơi bị air không anh?
Còn bác Đoàn, thư thư anh em mới hợp tác được chứ, em cũng dân sửa thuê trước đây em hiểu mà, nhưng em có pan mà bác chưa bắt bệnh cho em đã khuyên thế rồi.
Để thuê thì cần gì diễn đàn nữa giờ. Nếu các bác có bệnh máy khoan em tư vấn hết nước mà các bác chưa sửa được thì em mới sửa thuê. Bên em còn có con PC 200 - 7 đang thuê sửa, có mấy tốp gà lên sửa em kệ. Bơm chết, 2 thằng thay rồi xúc rửa hệ thống thủy lực mà vẫn không được, thay xong bơm lại hỏng, lại ra mạt. Bác nào ở HN phối hợp em sửa cty trả công. Giờ em đang lo con 450-7 đã. Hôm qua em lên sửa thì bận sửa con xúc 150 và khoang HCR1500ED. Xong nhớ vợ em lại về HN rồi. Mai em lại lên đó, có gì em cập nhật cho các bác nhé.

Bác ơi! bác có tài liệu của khoan hở Furukawa HRC1200EDII không? hoặc sơ đồ điện cũng được bác cho em xin bản được không?

Đầu tiên phải theo sách, sách mà không đúng thì ta đốt sách!
ducchinh
Đã đăng: Saturday, January 12, 2013 10:05:12 PM

Gia nhập: 1/7/2013
Các bài: 13
Nơi cư trú: Hcm
ban dong nat ko 20.000d mot ky
anhnhatemnhi
Đã đăng: Thursday, May 30, 2013 3:36:19 PM

Xin lỗi các bác nhé, lâu em ko vào diễn đàn nên quên ko pm lại cho các bác. Trước hết cho em gửi lời cảm ơn các bác đã vào xem và cho ý kiến.
Hiện tại con này em xử lý rồi. Đợt em mới chuyển sang xúc em chưa có tài liệu, xếp em mua cho em xem và sửa. Khả năng kẹt bơm cao, pistonservo.
Em cho tháo bơm vệ sinh, máy bên em sếp cho dùng dầu thủy lực bẩn quá, 14000h mới được thay dầu có một lần. Tháo bơm vệ sinh bơm sau, hết hiện tượng trên.
Em phản hồi để bác nào có pan tương tự thì tham khảo nhé. Thanks best regard
dao_vang
Đã đăng: Thursday, June 06, 2013 9:44:50 PM

Gia nhập: 5/25/2013
Các bài: 34
Nơi cư trú: phú yên
anhnhatemnhi: A lô xô nhẩy?
Người dùng đang duyệt diễn đàn này
Guest

Tham gia diễn đàn
Bạn không thể tạo chủ đề mới cho diễn đàn này.
Bạn không thể phản hồi các chủ đề trong diễn đàn.
Bạn không thể xóa các bài viết của bạn trong diễn đàn này.
BạnYou không thể sửa các bài viết của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo poll trong diễn đàn này.
Bạn không thể bình chọn trong diễn đàn này.

Diễn đàn chính RSS : RSS